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TANGAZO LA SERIKALI NA. 404 la tarehe 24/5/2024 
 

SHERIA YA USAFIRI MAJINI, 
(SURA YA 165) 

_____ 
 

KANUNI 
_____ 

 
(Zimetengenezwa chini ya vifungu vya 217 na 222) 

 
KANUNI ZA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA UANZISHAJI NA UENDESHAJI WA VIFAA 

VYA KUONGOZEA MELI ZA MWAKA 2024 
 

Jina 
 
 
TS. Na. 
497 ya 2023 

 1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za 
Marekebisho ya Kanuni za Uanzishaji na Uendeshaji wa 
Vifaa vya Kuongozea Meli za Mwaka 2024 na 
zitasomwa pamoja na Kanuni za Uanzishaji na 
Uendeshaji wa Vifaa vya Kuongozea Meli za Mwaka 
2023 ambazo hapa zitarejewa kama “Kanuni kuu”. 

  
Marekebisho ya 
jumla  2.  Kanuni kuu zinarekebishwa kwa kufuta 

maneno “vifaa vya kuongozea meli” na “kifaa cha 
kuongozea meli” popote yanapojitokeza katika kanuni na 
badala yake kuweka maneno “nyenzo za kuongozea meli” 
na “nyenzo ya kuongozea meli”. 

  
Marekebisho ya 
kanuni ya 2  3.  Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 

2(2) kwa kufuta maneno “inayotokana na malipo ya ada 
ya vifaa vya uongozaji meli”. 

  
Marekebisho ya 
kanuni ya 3  4. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 3 

kwa kubadili mpangilio wa tafsiri ya misamiati kwa 
kuzingatia mpangilio wa tafsiri ya misamiati katika Toleo 
la kiingereza la Kanuni hizi. 

  
Marekebisho ya 
kanuni ya 7  5. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 7 

kwa kufuta kanuni ndogo ya (1) na badala yake kuweka 
kanuni ndogo ifuatayo: 

  “(1) Shirika litakuwa na mamlaka 
ya usimamizi wa jumla katika nyenzo za 
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kuongozea meli katika maji ya Tanzania 
na maeneo ya karibu.”. 

  
Kufutwa na 
kuandikwa 
upya kwa 
kanuni ya 19 

 6. Kanuni kuu zinarekebishwa kwa kufuta kanuni 
ya 19 na badala yake kuweka kanuni ifuatayo: 
 “Utatuzi wa 

kushughulikia 
malalamiko 
kuhusu 
uwajibikaji wa 
malipo 
 
TS. Na. 
338 ya 2018 

 19. Endapo mtu 
anapingamizi dhidi ya ada au 
gharama zinazohusiana na nyenzo 
za kuongozea meli, ambazo 
zinapaswa kulipwa na meli chini 
ya Kanuni hizi au pingamizi dhidi 
ya kiasi cha ada au gharama hizo, 
mtu huyo atapaswa kuwasilisha 
maombi kwa Shirika kwa ajili ya 
utatuzi wa malalamiko kwa 
mujibu wa Kanuni za 
Kushughulikia Malalamiko za 
Mwaka 2018.” 

  

Kufutwa na 
kuandikwa 
upya kwa 
kanuni ya 21 

 7. Kanuni kuu zinarekebishwa kwa kufuta kanuni 
ya 21 na badala yake kuweka kanuni ifuatayo: 
 “Msamaha  21. Msajili anaweza kutoa 

Notisi ya Usafiri Majini kwa meli 
zilizopewa msamaha na mtoa 
huduma wa nyenzo ya kuongozea 
meli, kulipa tozo kwa ujumla au 
kwa kiwango kinachoweza 
kuainishwa kwenye Notisi hiyo.”. 

  
Kufutwa kwa 
kanuni ya 26  8. Kanuni kuu zinarekebishwa kwa kufuta kanuni 

ya 26. 
 
 
Dodoma,                                             MAKAME M. MBARAWA 
     3 Mei, 2024         waziri wa Uchukuzi 


